Bộ chia quang Splitter 1x16 SC/UPC - Optical Splitter PLC 1x16 SC/UPC


  • Mã sản phẩm: Optical Splitter PLC 1x16 SC/UPC
  • Tình trạng: Còn hàng

Bộ chia quang Splitter 1x16 (Optical Splitter PLC 1x16)

Bộ chia quang Splitter 1 x 16 là một trong những sản phẩm hỗ trợ cho hoạt động của hệ thống mạng nhằm kết hợp các tín hiệu quang, phân tách và kiểm tra định lượng hệ thống. Bộ Optical Splitter PLC 1 x 16 sở hữu nhiều ưu điểm nổi trội khiến khách hàng vô cùng hài lòng về sản phẩm.

Tổng quan về sản phẩm bộ chia tách quang 1 x 16

Bộ chia quang Splitter 1 x 16 có kích thước nhỏ gọn lần lượt với thông số kỹ thuật 40 mm x 8 mm x 4 mm nhưng vẫn đảm bảo được độ suy hao năng lượng thấp, công suất chia khá đồng đều. Với việc tùy chọn đầu nối adapter SC, LC, FC, ST,… và sử dụng loại sợi quang Single – mode hoặc Multi – mode tùy theo nhu cầu của người dùng, quý khách hàng chắc chắn sẽ vô cùng hài lòng với sự linh hoạt và tiện ích của bộ Optical Splitter PLC 1 x 16.

Số lượng cổng ra là 16 đáp ứng được hầu hết nhu cầu khá lớn cho một khu dân cư, hay triển khai mở rộng địa bàn sử dụng hệ thống cáp quang, hệ thống Internet. Bộ chia quang Splitter còn có ưu điểm là kết cấu nhỏ tiết kiệm được không gian nhà, bộ phận chia sóng được làm với công nghệ mới nhất và thành công nhât, với công suất phân bố đồng đều tại các đầu ra. Dây được bảo vệ cẩn thận bên trong với tiêu chuẩn màu đa dạng là xanh da trời, vàng, xanh lá, nâu, xám, trắng, đỏ, đen.


Bộ chia quang Splitter 1 x 16 hay ghép quang 1 x 16 có sứ mệnh trong phân tách hoặc kết hợp các tín hiệu quang trong nhiều hệ thống mạng quang khác nhau. Các ứng dụng của bộ chia tách tín hiệu quang này còn được người sùng sử dụng để kiểm tra, định lượng hệ thống, đường cáp quang được chia nhỏ, tạo sẵn các đường quang để thay thế dễ dàng hơn trong trường hợp gặp sự cố, phân tách tia laser.

Bộ Optical Splitter PLC 1 x 16 được ứng dụng rộng rãi trong các ngành phương tiện truyền thông quang, hệ thống truyền hình quang, hệ thống CATV, bộ cảm biến quang, bộ khuyếch đại quang, bộ điều phối quang và test cáp quang.

Ứng dụng phổ biến 

Bộ chia quang Splitter 1 x 16 được ứng dụng rộng rãi trong các liên kết CCTV(Closed Circuit Televison – hệ thống video riêng biệt),hệ thống FFTX (FTTB, FTTC, FTTD, FTTH, FTTO, FTTP, FTTZ ),sử dụng trong trong các mạng PON (tiêu biểu là EPON, GPON, BPON).

Thông số kỹ thuật

Bảng thông số kỹ thuật bộ chia quang Splitter 1x16
Hình ảnh: Bảng thông số kỹ thuật bộ chia quang Splitter 1x16

Viết đánh giá

Lưu ý: không hỗ trợ HTML!
    Xấu           Tốt

Tag: Bộ chia quang Splitter 1x16 SC/UPC - Optical Splitter PLC 1x16 SC/UPC

Facebook Comments ()